é M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

" TANZANWNIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA MKOA WA TANGA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Tanga na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Mvua (mm)
Kielelezo [ ]214-282

[ Chini ya wastani hadi wastani [ 283 - 349
I 350 - 417

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2024 kwa mkoa wa Tanga. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa mvua
za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Tanga. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi
Oktoba hadi Disemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(). Kwa ujumla moua za Chini ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Tanga.
(ii). Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
(iii). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.
(iv). Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya za mkoa wa Tanga. Msimu
unatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA TANGA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Tanga.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Tanga

/"’
i
] Y
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A

Kielelezo
23 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Tanga.

Dondoo muhimu

(). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Tanga.

(i)). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua usioridhisha.

(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Tanga
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Tanga ni kati ya milimita 350
hadi 420.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho
na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

(iv). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KILINDI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kilindi.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Kilindi

A

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya

Kilindi, Tanga.

Dondoo muhimu

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kilindi.

(i)). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua usioridhisha.

(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Kilindi
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Kilindi ni kati ya milimita 210

hadi 280.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa

Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho
na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

(iv). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA HANDENI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Handeni.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Handeni

A

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya

Handeni, Tanga.

Dondoo muhimu

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Handeni.

(i)). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa moua usioridhisha.

(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Handeni
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Handeni ni kati ya milimita 210

hadi 350.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa

Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho
na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

(iv). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

(II) Ngazi ya Wilaya

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA KOROGWE
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Korogwe.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Korogwe

Kielelezo
3 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Korogwe, Tanga.

Dondoo muhimu

(i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Korogwe.

(i)). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Korogwe
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Korogwe ni kati ya milimita 210
hadi 350.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho
na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

(iv). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

(II) Ngazi ya Wilaya

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA PANGANI
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Pangani.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Tanga
\”f (). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
;v\\ /‘S 4 maeneo mengi ya wilaya ya Pangani.
/ e Q / Wiiaya'ya Pangani (i)). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
’ 24
S &7 A na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
f (“‘\\/»_/\
— S \ virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.
(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.
(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa
Kielelezo
o e : moua.
3 Chini ya Wastani hadi Wastani
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Pangani, Tanga.
Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Pangani Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024. mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya | (ii).Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho
wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi na maji kwa ajili ya mifugo.
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Pangani ni kati ya milimita 280

hadi 420. Ushauri

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, (i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda

2004, mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi maji ya mvua.
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa (iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
Vuli, 2024. kupanda malisho na uhifadhi.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko (iv). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. unyevunyevu katika udongo.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
(II) Ngazi ya Wilaya

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MUHEZA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,
mifugo na uvuvi katika wilaya ya Muheza.

Dondoo muhimu

Mkoa wa Tanga
/,,,-'\\ (i). Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
;\\ f/ﬁg 5 maeneo mengi ya wilaya ya Muheza.
m / (ii). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
J-*\'B 9 Wilaya ya Muheza
S %‘H 0/ \ na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
VTS A virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,

2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

Kielelezo moud.
[ Chini ya Wastani hadi Wastani
Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Muheza, Tanga.
Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Muheza Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024. mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya | (ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi malisho na maji kwa ajili ya mifugo.
ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Muheza ni kati ya milimita 280
hadi 420. Ushauri
Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba, (i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
2024, mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi maji ya mvua.
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa (iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
Vuli, 2024. kupanda malisho na uhifadhi.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko (iv). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita. unyevunyevu katika udongo.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

(II) Ngazi ya Wilaya

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA MKINGA
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mkinga.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Mkinga

Kielelezo
[CJ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya
Mkinga, Tanga.

Dondoo muhimu

(i). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Mkinga.

(i)). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za

ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Mkinga
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Mkinga ni kati ya
milimita 280 hadi 420.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,
2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

(iv). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

(II) Ngazi ya Wilaya

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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- Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DISEMBA), 2024 KWA WILAYA YA LUSHOTO
Umetolewa: 22/08/2024

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Disemba, 2024; athari na ushauri kwa sekta za kilimo,

mifugo na uvuvi katika wilaya ya Lushoto.

Mkoa wa Tanga

Wilaya ya Lushoto

Ky A
| 0 FJ

\ 35 LI

\ |

Kielelezo /"
1 Wastani hadi Chini ya Wastani f

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Disemba), 2024 kwa wilaya ya

Lushoto, Tanga.

Dondoo muhimu

(i). Moua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Lushoto.

(i)). Moua zitaanza wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024
na zinatarajiwa kuanza kwa kusuasua na kutawaliwa na vipindi
virefu vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

(i11). Moua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Disemba,
2024.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu bora za
ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana na upungufu wa

moua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2024 kwa wilaya ya Lushoto
Zitaanza: Wiki ya pili na ya tatu ya mwezi Oktoba, 2024.

Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Disemba, 2024.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
wastani hadi chini ya wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Disemba kwa wilaya ya Lushoto ni kati ya

milimita 280 hadi 350.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Disemba,

2024.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa

Vuli, 2024.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i). Upungufu wa unyevunyevu kwenye udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

(ii). Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(i). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

(iv). Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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